Taƙaitaccen Tsarin Tsarin Bututun Ruwa a cikin aikace-aikacen Cryogenic na Masana'antar Chip

Ƙirƙira da ƙira Tsarin Bututun Mai Insulated Vacuum don isar da ruwa nitrogen alhakin mai kaya ne.Don wannan aikin, idan mai ba da kaya ba shi da sharuɗɗan ma'aunin wurin, gidan ya kamata ya ba da zane-zanen bututun bututun.Sa'an nan mai kaya zai ƙirƙira VI Piping System don yanayin ruwa nitrogen.

Mai siyarwar zai kammala tsarin tsarin bututun ta hanyar ƙwararrun masu ƙira bisa ga zane-zane, sigogin kayan aiki, yanayin rukunin yanar gizon, halayen nitrogen na ruwa da sauran abubuwan da mai buƙata ya bayar.

Abubuwan da ke cikin ƙira sun haɗa da nau'in kayan haɗin tsarin tsarin, ƙaddarar kayan aiki da ƙayyadaddun bututu na ciki da na waje, ƙirar ƙirar ƙira, tsarin sashe da aka riga aka tsara, hanyar haɗin kai tsakanin sassan bututu, madaidaicin bututun ciki. , lamba da matsayi na vacuum valve, kawar da hatimin gas, buƙatun ruwa na cryogenic na kayan aiki na tashar, da dai sauransu. Wannan makirci ya kamata a tabbatar da shi ta hanyar ƙwararrun ma'aikatan mai nema kafin masana'antu.

Abubuwan da ke cikin tsarin tsarin bututun Vacuum Insulated yana da faɗi, anan zuwa aikace-aikacen HASS da kayan aikin MBE a cikin wasu matsalolin gama gari, tattaunawa mai sauƙi.

1 2

VI bututu

Tankin ajiyar ruwa na nitrogen yawanci yana da tsayi daga aikace-aikacen HASS ko kayan aikin MBE.Yayin da bututun da aka keɓe ya shiga cikin ginin cikin gida, yana buƙatar a kauce masa daidai da tsarin ɗakin da ke cikin ginin da wurin da bututun filin da kuma iska.Saboda haka, jigilar ruwa nitrogen zuwa kayan aiki, akalla daruruwan mita na bututu.

Domin shi kansa sinadarin nitrogen da aka matse shi ya ƙunshi iskar gas mai yawa, tare da nisa na sufuri, hatta bututun adiabatic vacuum zai samar da adadin nitrogen mai yawa a cikin tsarin sufuri.Idan ba a fitar da nitrogen ba ko kuma fitar da iska ya yi ƙasa da ƙasa don biyan buƙatun, zai haifar da juriya na iskar gas kuma ya haifar da ƙarancin kwararar nitrogen na ruwa, wanda zai haifar da raguwar yawan kwararar ruwa.

Idan yawan kwarara bai isa ba, ba za a iya sarrafa zafin jiki a cikin dakin ruwa na nitrogen na kayan aiki ba, wanda zai iya haifar da lalacewar kayan aiki ko ingancin samfur.

Don haka, wajibi ne a ƙididdige adadin nitrogen na ruwa da kayan aiki na ƙarshe (HASS Application ko MBE kayan aiki).A lokaci guda kuma, ana ƙayyade ƙayyadaddun bututun bututun bisa ga tsayin bututun da shugabanci, haka nan.

An fara daga ruwa nitrogen ajiya tank, idan babban bututu na injin insulated bututu / tiyo ne DN50 (ciki diamita φ50 mm), ta reshe VI bututu / tiyo ne DN25 (ciki diamita φ25 mm), da kuma tiyo tsakanin reshe bututu da kuma kayan aiki na tashar shine DN15 (diamita na ciki φ15 mm).Sauran kayan aiki don tsarin bututun VI, gami da Separator Phase, Degasser, Gas Vent atomatik, VI/Cryogenic (Pneumatic) Rufe-kashe Valve, VI Pneumatic Flow Regulating Valve, VI/Cryogenic Check Valve, VI tace, Safety Relief Valve, Tsaftace tsarin, da Vacuum Pump da dai sauransu.

3

MBE Na Musamman Matsala

Kowane MBE na musamman na al'ada matsa lamba separator yana da wadannan ayyuka:

1. Na'urar firikwensin matakin ruwa da tsarin sarrafa matakin ruwa ta atomatik, kuma ana nunawa da sauri ta akwatin sarrafa wutar lantarki.

2. Ayyukan rage matsa lamba: mashigar ruwa na mai rarraba yana sanye take da tsarin taimakon mai raba, wanda ke ba da tabbacin matsi na nitrogen na ruwa na mashaya 3-4 a cikin babban bututu.Lokacin shigar da Mai Rarraba Mataki, a hankali rage matsa lamba zuwa ≤ 1 Bar.

3.Liquid inlet flow regulation: an shirya tsarin kula da buoyancy a cikin Mai Rarraba Mataki.Ayyukansa shine daidaita yawan adadin ruwa ta atomatik lokacin amfani da nitrogen na ruwa ya ƙaru ko raguwa.Wannan yana da fa'ida ta rage kaifi da matsa lamba da ke haifar da shigar da babban adadin ruwa na nitrogen lokacin da aka buɗe bawul ɗin pneumatic mai shiga da hana wuce gona da iri.

4. Aikin buffer, ingantaccen ƙarar a cikin mai raba na'urar yana ba da garantin iyakar saurin gudu na na'urar.

5. Tsaftace tsarin: kwararar iska da tururin ruwa a cikin mai raba ruwa kafin wucewar ruwa nitrogen, da fitar da sinadarin nitrogen a cikin mai raba bayan ruwa nitrogen nassi.

6. Overpressure atomatik taimako aiki: The kayan aiki, a lokacin da farko wucewa ta ruwa nitrogen ko a karkashin yanayi na musamman, take kaiwa zuwa wani karuwa a ruwa nitrogen gasification, wanda take kaiwa zuwa nan take overpressure na dukan tsarin.Mai Rarraba Matakin mu yana sanye da Safety Relief Valve da Safety Relief Valve Group, wanda zai iya tabbatar da ingancin matsi a cikin mai raba kuma ya hana kayan aikin MBE lalacewa ta hanyar matsa lamba mai yawa.

7. Akwatin kula da wutar lantarki, nuni na ainihin lokaci na matakin ruwa da ƙimar matsa lamba, na iya saita matakin ruwa a cikin mai rarrabawa da ruwa nitrogen a cikin adadin dangantakar kulawa.A lokaci guda.A cikin gaggawa, birki na hannun hannu na mai raba ruwan gas a cikin bawul ɗin sarrafa ruwa, don ma'aikatan wurin da amincin kayan aiki don ba da garanti.

4

Multi-core Degasser don aikace-aikacen HASS

Tankin ajiyar ruwa na nitrogen a waje yana ƙunshe da adadi mai yawa na nitrogen saboda ana adana shi kuma ana jigilar shi ƙarƙashin matsin lamba.A cikin wannan tsarin, nisan jigilar bututun ya fi tsayi, akwai ƙarin gwiwar hannu da juriya mai girma, wanda zai haifar da iskar gas na ruwa nitrogen.Bututun da aka keɓe shi ne hanya mafi kyau don jigilar ruwa nitrogen a halin yanzu, amma ba za a iya kaucewa zubar zafi ba, wanda kuma zai haifar da iskar gas na ruwa nitrogen.A takaice dai, nitrogen mai ruwa ya ƙunshi adadin nitrogen mai yawa, wanda ke haifar da haɓakar juriya na iskar gas, wanda ke haifar da kwararar nitrogen mai ruwa ba ta da santsi.

Kayan aikin da aka cire akan bututun da aka keɓe, idan babu na'urar shayewa ko ƙarancin ƙarar shayewar, zai haifar da juriyar iskar gas.Da zarar an sami juriyar iskar gas, za a rage ƙarfin isar da iskar da iskar gas ta ruwa sosai.

Multi-core Degasser wanda kamfaninmu ya tsara na musamman zai iya tabbatar da fitar da nitrogen daga babban bututun nitrogen na ruwa zuwa matsakaicin iyaka kuma ya hana samuwar juriyar iskar gas.Kuma Multi-core Degasser yana da isasshen girma na ciki, yana iya taka rawar tankin ajiyar ajiya, yana iya biyan bukatun matsakaicin saurin bututun bayani.

Unique jadadda mallaka Multi-core tsarin, mafi m shaye iya aiki fiye da mu sauran iri separators.

5
Ci gaba da labarin da ya gabata, akwai wasu batutuwan da ke buƙatar yin la'akari da su yayin zayyana mafita don Tsarin Tsarin Bututun Ruwa don aikace-aikacen cryogenic a cikin Masana'antar Chip.

1

Nau'u Biyu Na Tsarin Bututun Ruwan Ruwa

Akwai nau'i biyu na Tsarin Bututun Mabuɗin Maɗaukaki: Tsayayyen VI System da Tsarin Pumping Mai Dynamic.

Static VI System yana nufin cewa bayan an yi kowane bututu a masana'anta, ana share shi zuwa ƙayyadadden digiri na injin da ke kan na'urar famfo kuma a rufe shi.A cikin shigarwa na filin da kuma amfani da shi, wani lokaci na lokaci baya buƙatar sake kwashewa zuwa shafin.

Amfanin Static VI System shine ƙarancin kulawa.Da zarar tsarin bututun ya yi aiki, ana buƙatar kulawa bayan shekaru da yawa.Wannan tsarin injin ya dace da tsarin da ba sa buƙatar buƙatun sanyaya da buɗaɗɗen wuraren kula da wurin.

Rashin lahani na Static VI System shine cewa injin yana raguwa da lokaci.Domin duk kayan suna fitar da iskar gas a kowane lokaci, wanda aka ƙaddara ta hanyar abubuwan da ke cikin jiki.Abubuwan da ke cikin jaket na VI Pipe na iya rage yawan iskar gas da aka fitar ta hanyar tsari, amma ba za a iya ware su gaba ɗaya ba.Wannan zai haifar da injin injin da aka rufe, zai zama ƙasa da ƙasa, bututun rufin injin zai raunana ƙarfin sanyaya a hankali.

Dynamic Vacuum Pumping System yana nufin bayan an yi bututun kuma aka samu, har yanzu ana fitar da bututun a cikin masana'anta bisa ga tsarin gano ɗigogi, amma ba a rufe bututun kafin bayarwa.Bayan an gama shigar da filin, za a haɗa masu shigar da bututun zuwa raka'a ɗaya ko fiye ta hanyar bututun bakin karfe, kuma za a yi amfani da ƙaramin famfo da aka keɓe don shafe bututun da ke filin.Famfu na musamman yana da tsarin atomatik don saka idanu akan injin a kowane lokaci, da kuma bushewa idan an buƙata.Tsarin yana gudana awanni 24 a rana.

Rashin lahani na Tsarukan Pumping Vacuum shine cewa injin yana buƙatar kulawa da wutar lantarki.

Fa'idar Tsarin Pumping Vacuum mai ƙarfi shine cewa injin injin yana da karko sosai.An fi son amfani da shi a cikin mahalli na cikin gida da buƙatun aikin injin injina na manyan ayyuka.

Tsarin Pumping ɗinmu mai Dynamic, gabaɗayan wayar hannu ta haɗa famfo na musamman don tabbatar da kayan aiki don vacuum, dacewa da shimfidar wuri mai ma'ana don tabbatar da tasirin injin, ingancin kayan na'urorin injin don tabbatar da ingancin injin.

Don aikin MBE, saboda kayan aiki suna cikin ɗaki mai tsabta, kuma kayan aiki suna gudana na dogon lokaci.Mafi yawan tsarin bututun da aka keɓe yana cikin rufaffiyar sarari akan mai tsakar ɗaki mai tsabta.Ba shi yiwuwa a aiwatar da tsarin kula da injin bututu a nan gaba.Wannan zai haifar da tasiri mai tsanani a kan aiki na dogon lokaci na tsarin.Sakamakon haka, aikin na MBE yana ɗaukar kusan dukkanin Tsarukan Bututun Ruwan Ruwa.

2

Tsarin Taimakon Matsi

Tsarin taimako na matsin lamba na babban layi yana ɗaukar Rukunin Taimakon Taimakon Tsaro.Ana amfani da Rukunin Taimakon Safety Valve azaman tsarin kariyar aminci lokacin da yawan matsi, VI Piping ba za a iya daidaita shi cikin amfani na yau da kullun ba.

Safety Relief Valve shine maɓalli mai mahimmanci don tabbatar da cewa tsarin bututun ba zai zama mai yawa ba, aiki mai aminci, don haka yana da mahimmanci a cikin aikin bututun.Amma bawul ɗin aminci bisa ƙa'ida, dole ne a aika don duba kowace shekara.Lokacin da aka yi amfani da bawul ɗin aminci guda ɗaya kuma an shirya ɗayan, lokacin da aka cire bawul ɗin aminci ɗaya, ɗayan bawul ɗin aminci yana cikin tsarin bututun don tabbatar da aiki na yau da kullun na bututun.

Rukunin Taimakon Taimakon Tsaro ya ƙunshi bawuloli na Taimakon Tsaro na DN15 guda biyu, ɗaya don amfani ɗaya kuma don jiran aiki.A cikin aiki na yau da kullun, Valves Safety Relief Valves guda ɗaya ne kawai ke haɗa tare da Tsarin Bututun VI kuma yana gudana akai-akai.Sauran Bawul ɗin Taimakon Tsaro an katse daga bututun ciki kuma ana iya maye gurbinsu a kowane lokaci.Ana haɗa bawul ɗin aminci guda biyu kuma an yanke su ta hanyar yanayin sauyawa na gefe.

Safety Relief Valve Group an sanye shi da ma'aunin ma'aunin don duba matsi na tsarin bututu a kowane lokaci.

An samar da Rukunin Taimakon Safety Valve tare da bawul ɗin fitarwa.Ana iya amfani da shi don fitar da iska a cikin bututu lokacin tsaftacewa, kuma ana iya fitar da nitrogen lokacin da tsarin ruwa na nitrogen ke gudana.

dav

HL Cryogenic Equipment

HL Cryogenic Equipment wanda aka kafa a 1992 alama ce mai alaƙa da Chengdu Holy Cryogenic Equipment Company a China.HL Cryogenic Equipment ya himmatu ga ƙira da ƙera Babban Matsakaicin Insulated Cryogenic Pipe System da Kayan Tallafi masu alaƙa.

A cikin duniyar da ke saurin canzawa a yau, samar da fasahar ci gaba yayin da ake haɓaka tanadin farashi ga abokan ciniki aiki ne mai wahala.Domin shekaru 30, Kamfanin HL Cryogenic Equipment Company a kusan dukkanin kayan aikin cryogenic da masana'antu suna da zurfi a cikin yanayin aikace-aikacen, ya tara kwarewa mai kyau da abin dogara, kuma yana ci gaba da bincike da ƙoƙari don ci gaba da ci gaba da sababbin abubuwan da suka faru a kowane fanni na rayuwa, samar da abokan ciniki tare da. sabon, m da ingantaccen mafita, sa abokan cinikinmu su zama masu gasa a kasuwa.

For more information, please visit the official website www.hlcryo.com, or email to info@cdholy.com .

4


Lokacin aikawa: Agusta-25-2021