Ƙungiyar sa-kaiAbokan Hulɗa a Lafiya-PIHna da nufin rage yawan mace-mace sakamakon karancin iskar oxygen ta likitanci ta hanyar wani sabon shirin girka da kula da shukar iskar oxygen. Gina amintaccen tsara na gaba hadedde sabis na iskar Oxygen BRING O2 shiri ne na dala miliyan 8 wanda zai KAWO ƙarin iskar oxygen zuwa ga al'ummomin karkara masu wahala a duniya. A cikin waɗannan yankuna, kusan mutum ɗaya cikin biyar da suka kamu da cutar ta COVID-19 suna cikin haɗari saboda ƙarancin isashshen iskar iskar oxygen a asibitoci da wuraren kiwon lafiya, kuma sama da mutane miliyan ɗaya ke mutuwa kowace shekara tun ma kafin barkewar cutar, a cewar sanarwar. Abokan hulɗa a Lafiya. Dokta Paul Sonenthal, jagoran masu bincike kuma mataimakin darektan abokan hulɗa a cikin shirin Kiwon Lafiya na BRING O2, ya yarda cewa akwai wasu abubuwa kaɗan da suka fi kashe zuciya fiye da kallon mara lafiya yana fama da numfashi. "Na kasance a asibiti inda duk marasa lafiya ke zaune a tsaye," in ji shi. Tana haki saboda tankin iskar oxygen nata babu kowa." “Lokacin da kuka saka sabon tankin iskar oxygen kuma kuna kallon su a hankali suna komawa gado, wannan lokaci ne mai kyau. Idan za ku iya saka na'urar iskar oxygen da ta dace don kada hakan ya sake faruwa, mafi kyau, wannan shine shirin KAWO O2. A matsayin wani ɓangare na yunƙurin, za a girka ko kiyaye tsire-tsire na PSA 26 a cikin ƙasashe huɗu na “talakawa” inda Abokan Hulɗa a Lafiya ke aiki. Yin amfani da kayan talla na musamman, na'urar mai girman minivan za ta samar da isasshen iskar oxygen ta hanyar raba iskar gas daga yanayi. Tun da injin iskar oxygen guda ɗaya zai iya ba da isassun iskar oxygen ga dukan asibitin yanki, shirin zai iya ba da mahimman magani na ceton rai ga dubban marasa lafiya. Abokan hulɗa a Lafiya sun sayi tsire-tsire masu iskar oxygen guda biyu da za a girka a Asibitin Yanki na Chikwawa da ke Malawi da asibitin yankin Butaro a Ruwanda, kuma za a sake gyara ƙarin tsire-tsire na psa a duk faɗin Afirka da Peru. Matsakaicin ƙarancin iskar oxygen na likita a cikin ƙasa - da matsakaicin ƙasashe a duniya suna fallasa manyan rashin daidaituwa a cikin isar da iskar oxygen ta duniya, Prompting Robert Matiru, darektan shirye-shiryen Unitaid, wanda ke da alhakin ba da kuɗin KAWO O2, don nuna ƙarancin iskar oxygen kamar yadda ya kamata. wani "siffa mai ban tausayi" na annoba. "Hypoxia babbar matsala ce a yawancin tsarin kiwon lafiya a duniya kafin barkewar cutar kuma COVID-19 ya kara tsananta matsalar," in ji shi. "Unitaid da Abokan Hulɗa a Lafiya sun yi farin cikin kawo O2 daidai saboda wannan gibin ya daɗe da wahala." A taron Gas na Gas na Duniya na kwanan nan na 2022, Martirou ya bayyana cewa UNPMF ta kashe dubun-dubatar daloli don taimakawa ci gaban gwajin ceton rai da shirye-shiryen jiyya na COVID-19. "COVID-19 ya mamaye duniya tare da babbar matsalar lafiya ta duniya a karni," in ji shi. Yana bayyana yadda rashin ƙarfi da rauni a yanayin muhallin likitanci a cikin ƙananan -, tsakiya - da manyan ƙasashe masu samun kuɗi. Ta hanyar saka hannun jari a cikin iskar oxygen, wanda aka gane a matsayin kashin baya na ingantaccen yanayin muhalli, cibiyoyi suna iya haɓakawa da haɓaka kasuwanni waɗanda ke haifar da sabbin hanyoyin magance su.
Lokacin aikawa: Mayu-06-2022